NR-Group
Webmaster:สวัสดีผู้มาเยือนทุก เว็บของเราไม่ได้มีแค่การ์ตูนเรื่องนารูโตะอย่าง

เเต่ยังมีการ์ตูนเรื่องอื่นๆที่มีความสนใจในสังคม เราอยู่กันอย่างพี่น้องมีไรปรึกษาเราได้

หากท่านใดสนใจที่จะร่วมเป็นครอบเดียวกับเราพวกเราชาว N ก็ขอยินดีต้อนรับ

(เนื้อหาบางส่วนถูกซ่วนอยู่กรุณาสมัครสมาชิก)

Join the forum, it's quick and easy

NR-Group
Webmaster:สวัสดีผู้มาเยือนทุก เว็บของเราไม่ได้มีแค่การ์ตูนเรื่องนารูโตะอย่าง

เเต่ยังมีการ์ตูนเรื่องอื่นๆที่มีความสนใจในสังคม เราอยู่กันอย่างพี่น้องมีไรปรึกษาเราได้

หากท่านใดสนใจที่จะร่วมเป็นครอบเดียวกับเราพวกเราชาว N ก็ขอยินดีต้อนรับ

(เนื้อหาบางส่วนถูกซ่วนอยู่กรุณาสมัครสมาชิก)
NR-Group
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

วิธีแสดงชื่อเพลงที่เราฟังบน Display Name?

Go down

วิธีแสดงชื่อเพลงที่เราฟังบน Display Name? Empty วิธีแสดงชื่อเพลงที่เราฟังบน Display Name?

ตั้งหัวข้อ by Admin Sat 15 Jan - 12:58

ลูกเล่นหนึ่ง ที่มีใน MSN 7 แต่หลายคนยังไม่รู้ และถามกันทุกทีว่า ทำไม มีรูปหูฟัง + ชื่อเพลงที่ผมกำลังฟังอยู่ขึ้นตามหลังชื่อ Display Name ของผม จริงๆ แล้ว ผู้ใช้ MSN สามารถทำได้อยู่แล้วครับ ดังนี้

ก่อนอื่นตามธรรมเนียม ขณะผมทำการทดสอบ คอมพิวเตอร์ของผมใช้โปรแกรมดังต่อไปนี้

Windows Version: Windows XP, 5.01.2600 (SP 2 นั่นเอง)
Messenger Client Version: 7.0.0777
Messenger Plus! Version: 3.52.0130
Windows Media Player Version 10 (อันนี้มีมากับ windows xp อยู่แล้วครับ ไม่ต้องห่วง)

ให้เปิด MSN ก่อนครับ เพราะเราต้องการตั้งค่าบางอย่างก่อนครับ ดังรูปด้านล่าง ให้คลิกที่ Menu > Tools> Options แล้วให้ติ๊ก เครื่องหมายถูกหน้า Show songinformation from Windows Media Player... ครับ
[You must be registered and logged in to see this image.]
หลังจากนั้นให้เราเปิดโปรแกรม Windows Media Player ครับ ถ้าใครหาไม่เจอ ให้ไปที่ Start Menu ของ Windows XP แล้วไปที่ Program >Accessories>Entertainment> ทีนี้ก็จะพบโปรแกรม Windows Media Player แล้วหากใครจะทำเป็น ShortCut ตรง Desktop ก็ง่ายดีครับ เวลาเรียกใช้
[You must be registered and logged in to see this image.]
ต่อไปให้เราลองเปิดเพลงฟังดูครับ ผมลองเปิดเพลงโปรดของผมตอนนี้ ไม่มีใครรู้ของ เป็ก ผลิตโชคครับ ให้เราไปที่เมนู Tools>Plug-ins แล้ว คลิกเครื่องหมายถูกที่เมนู MSN Messenger Music Plugin ด้วยครับ
สังเกตดูที่ชื่อ MSN ของเราจะมีสัญลักษณ์รูปหูฟัง พร้อมกับ ชื่อเพลงโชว์บน Display Name ของเราแล้ว ดังภาพ

ลองถามเพื่อนๆ เราครับ เห็นอะไรแปลกหลังชื่อเราหรือเปล่า คู่สนทนาของเราก็จะเห็นชื่อเรา
เท่านี้เราก็สามารถแสดงให้คู่สนทนารู้แล้วว่าเรา ฟังเพลงอะไรอยู่ แล้วครับ แต่เดี๋ยวก่อน มีแถมนิดนึง สำหรับชาว THAIMSN.NET เท่านี้มันธรรมดาไป แต่บังเอิญว่าผมไม่ค่อยชอบใช้เจ้า Windows Media Player ซักเท่าไหร่ ไม่ค่อยคุ้นครับ ผมอยากใช้ Winamp โปรแกรม โปรดของผมมากกว่า เราก็ทำได้ครับแต่ว่าต้องโหลด Plugin เสริมของ Winamp กันก่อน โดยโปรแกรมมีชื่อว่า Toaster

เมื่อดาว์นโหลด เสร็จให้ดับเบิ้ลคลิกไฟล์ Toaster.exe เพื่อ ติดตั้งได้เลย[You must be registered and logged in to see this link.]
กด Next ครับ
กดปุ่ม Install เพื่อเริ่มการติดตั้ง เมื่อเสร็จเรียบร้อยให้กดปุ่ม Close
จะพบหน้าต่างให้เราตั้งค่าโปรแกรมเริ่มแรกครับ ไม่ต้องสนใจมัน คลิก OK ไปเลยครับ
ทีนี้ลองเปิด Winamp กันดูครับ ลองฟังซักเพลง อ่า ผมเล่นเพลงเดิมอีกแล้ว เหอๆ ทีนี้ให้สังเกตหลังชื่อ Display Name ของเราจะมี ชื่อเพลงขึ้นแล้ว เหมือนการใช้ Windows Media Player เลยครับ อ้อโปรแกรมนี้เวลาขึ้นเพลงใหม่แล้วจะมี ข้อความขึ้นบอกกับเราตรงบริเวณด้านล่างของจอภาพ ด้วย แจ๋วจริงๆ
Admin
Admin
Administrators
Administrators

Zodiac Zodiac : Cancer
Chinese zodiac Chinese zodiac : Buffalo
Posts Posts : 575
ความดี ความดี : 16
Join date Join date : 02/10/2010
Age Age : 26
Location Location : ใต้ฟ้าบนดิน

สถานะ
สภาพร่างกาย:
วิธีแสดงชื่อเพลงที่เราฟังบน Display Name? Left_bar_bleue50/100วิธีแสดงชื่อเพลงที่เราฟังบน Display Name? Empty_bar_bleue  (50/100)
ความสุข:
วิธีแสดงชื่อเพลงที่เราฟังบน Display Name? Left_bar_bleue20/100วิธีแสดงชื่อเพลงที่เราฟังบน Display Name? Empty_bar_bleue  (20/100)

http://nr-group.forume.biz

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน